Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N900 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 13, 14, 15  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1475 / เข้าชม: 3036785
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 15:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

pomza669 ผู้เขียน:
คลิปของ N900 อีกตัวครับ

<object width="500" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/QaOtm5b4kJU&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/QaOtm5b4kJU&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

ราคาน่าจะประมาณ 25000 อะนะ Crying or Very sad
เก็นเงินหลายเดือนแน่เลย Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 22:13  

^
^
^
^
^

ถ้าออกมาราคา 25000 จริงๆ

ผมคงรอไปซักพักก่อนแล้วค่อยซื้ออ่ะครับ

ตามความคิดผม ผมว่าโนเกียออกตัวใหม่มา

ต้องปล่อยไปซักพัก เพราะจะได้ผลิตซอฟแวร์มา

ให้น่าใช้มากขึ้น รวมทั้ง FW ด้วย ^^

อีกข้อเลยคือ ได้ราคาที่ถูกกว่าเดิมอีกหน่อย อิอิ

โหยๆๆๆ

ยิ่งปล่อยออกมายิ่งน่าใช้จริงๆ อิอิ

^^
Terk Kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 11:10  

คงมีหลายๆท่านที่กำลังสนใจ และน้ำลายไหลอยู่กับ Nokia N900 อยู่ อย่าพึ่งรีบด่วนตัดสินใจไป อีกไม่นานหลังจากที่ N900 เปิดตัวออกมาจะมี Nokia N810 และ N800 ออกตามมาติดๆ ขอบอกเลยว่า N810 ดูดีน่าใช้กว่ากันเยอะ สำหรับใครที่ใจร้อนอดใจไม่ไหวก็ซื้อ N900 มาลองเชิงไปก่อนก็ได้นะครับ Laughing
pomza669
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 14:14  

Terk Kung ผู้เขียน:
คงมีหลายๆท่านที่กำลังสนใจ และน้ำลายไหลอยู่กับ Nokia N900 อยู่ อย่าพึ่งรีบด่วนตัดสินใจไป อีกไม่นานหลังจากที่ N900 เปิดตัวออกมาจะมี Nokia N810 และ N800 ออกตามมาติดๆ ขอบอกเลยว่า N810 ดูดีน่าใช้กว่ากันเยอะ สำหรับใครที่ใจร้อนอดใจไม่ไหวก็ซื้อ N900 มาลองเชิงไปก่อนก็ได้นะครับ Laughing

Nokia N800 และ N810 นี่ออกมานานแล้วนี่ครับ มันไม่โทรศัพท์ เป็น Internet Tablet นะครับ

N800

N810
นู๋นนลัลล้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 02:43  

โนเกียจะโยนซิมเบี้ยนทิ้ง?

ช่วงนี้มีข่าวลือออกมาหนาหูเหลือเกินว่าโนเกียจะโยนซิมเบี้ยนทิ้งแล้วแทนที่ด้วยลินุกซ์ (Maemo) เพื่อการอยู่รอด วันนี้จึงขอมาเขียนเพื่ออธิบายให้เข้าใจกันว่าจริงๆแล้วเรื่องมันเป็นอย่างไร

ก่อนอื่นต้องขอบอกต้นเหตุของข่าวลือก่อน มันเกิดจากการที่โนเกียประกาศเปิดตัว N900 โทรศัพท์มือถือรุ่นล่าซึ่งมาพร้อมกับระบบปฏิบัติการลินุกซ์นามว่า Maemo นั่นเอง จึงเกิดกระแสฮือฮาว่า ซิมเบี้ยนก็มี ทำไมไม่ใช้ซิมเบี้ยน(วะ)!! หรือโนเกียจะทิ้งซิมเบี้ยนแล้ว!

ว่ากันถึง Maemo จริงๆมันไม่ใช่ของใหม่เลย มันมีมานานมากกกกกกกกกแล้ว แต่ก่อนหน้านี้มันอยู่บน Internet Tablet ของโนเกียเช่น N700, N800 และ N810 (อันสุดท้ายเราก็มี หากยังจำได้มันคือเครื่องที่เราแฮคเอาแอนดรอยด์ลงไป) แต่คนไทยไม่รู้จักเพราะโนเกียไม่เอามาทำตลาดในไทยเนื่องจาก Internet Tablet มีไว้เล่นเนต โทรศัพท์ไม่ได้ เรียกได้ว่าเป็น Netbook เครื่องนึงนั่นเอง แต่สำหรับ Maemo บน N900 ก็ถือว่าใหม่เหมือนกันเพราะว่าเป็น Maemo 5 ซึ่งยังไม่มีเครื่องไหนใช้ระบบปฏิับัติการเวอร์ชั่นนี้เลย อีกทั้งยังมีลูกเล่นและ Effect แพรวพราวจนทำให้มันน่าใช้มากๆถึงมากที่สุด

แล้วสาเหตุที่โนเกียจึงตัดสินใจใช้ Maemo แทนที่จะเป็นซิมเบี้ยนหละ? จะโยนซิมเบี้ยนทิ้งงั้นหรือ? เปล่าเลย สาเหตุจริงๆไม่มีอะไรนอกจากว่า "ซิมเบี้ยนไม่ได้ออกแบบมาเพื่ออุปกรณ์จอใหญ่จัดๆ" N900 ซึ่งจอมีขนาดใหญ่จึงทำให้มี Resolution ถึง 800x480 จึงไม่ต้องแปลกใจที่มันต้องใช้ระบบปฏิบัติการอื่นที่ไม่ใช่ซิมเบี้ยน ซึ่งในที่นี้คือ Maemo 5 นั่นเอง แค่นั้นแหละ!

แต่ถ้าพูดถึงตัวซิมเบี้ยนเองแล้ว มันควรจะตายไปนานแล้วหละตั้งแต่ออกกฎเรื่อง Symbian Sign ซึ่งเป็นปัญหาใหญ่มากสำหรับนักพัฒนาทั่วไปจนทำให้นักพัฒนากว่า 90% โบกมือลาซิมเบี้ยนไป (และทำให้เนยมีงานถึงทุกวันนี้ ฮ่าๆๆ) แต่สาเหตุที่โนเกียยังไม่โยนซิมเบี้ยนทิ้งและมันยังไม่ตายก็เพราะว่า "ไม่รู้จะโยนทำไม Community โคดจะเหนียวแน่นเลยนะเว้ย" คิดดูว่าในตลาดตอนนี้มีกี่ร้อยล้านเครื่อง ฐานลูกค้าชั้นเยี่ยมเลยนะ ทำไมต้องโยนมันทิ้งด้วยหละ จริงป่าวววว หลักการตลาดง่ายๆเลย

แต่การเปิดตัว N900 ออกมานี้ทำให้เห็นได้ชัดว่าโนเกียกำลังจะแยกสายการผลิตโทรศัพท์มือถือออกเป็นสองสายคือซิมเบี้ยนกับ Maemo ถ้าถามเนย เนยว่า N900 ถูกสร้างออกมาเพื่อเบียดตลาด Android โดยตรงและคิดว่าน่าจะเบียดได้ด้วย งานนี้อาจจะเล่นเอา Android หงายเหมือนกันเพราะ Maemo สมบูรณ์มากๆๆๆๆๆๆ ผิดกับ Android ที่พัฒนาเท่าไหร่ก็ไม่สมบูรณ์สักที

แต่อย่างไรก็ตาม Maemo ก็ยังมีจุดด้อยอยู่ที่มันออกแบบมาเป็นลินุกซ์จ๋าไปหน่อย ไม่ค่อย User Friendly ในบางส่วน (เช่นส่วนการลงโปรแกรมที่ต้องเพิ่ม Repository เอง) แบบว่าไม่ Geek ใช้ไม่เป็นอะไรงี้ ต้องรอการปรับปรุงเล็กน้อย

สรุป Blog วันนี้ว่า โนเกียยังไม่ได้โยนซิมเบี้ยนทิ้งนะจ๊ะและมันก็ยังไม่ตายด้วย แต่มันก็มีโอกาสตายเหมือนกัน ก็ในวันที่โนเกียล้มละลายยังไงหละ... อย่าคิดว่าเป็นไปไม่ได้ มันเป็นไปได้ หุหุ

ที่มา :
http://www.nuuneoi.com/blog/blog.php?read_id=193
POT-N900
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 19:58  

pomza669 ผู้เขียน:
Terk Kung ผู้เขียน:

Nokia N800 และ N810 นี่ออกมานานแล้วนี่ครับ มันไม่โทรศัพท์ เป็น Internet Tablet นะครับ

N800

N810
เข้าใจอย่างสุดซึ้งแล้วคราบบบบบ
POT-N900
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 20:00  

ยังไงผมก็ชอบ n900มากกว่ากันเยอะครับ แต่มันจะมาไทยมั้ยครัย Confused
เอา ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมื่อไหร่
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 10:43  

ตอนนี้เหลือคำถามเดียว...แล้วมันจะมาขายเมื่อไหร่ Surprised
harryoop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รับหิ้วหิ้วมือถือจ้า
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 13:26  

รับหิ้ว รุ่นนี้ ราคา 18,900.- ครับ

เมล vhovhovho_oop@hotmail.com

ลิงค์ความน่าเชื่อถือครับ
http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=573021
want
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 09:38  

อยากได้ไว ๆ เจง ๆ แต่ถ้าหิ้วมา จะเวิร์คป่าว ที่แน่ ๆ ภาษไทยไม่มีแน่ ๆ กัวที่มาบุญครองจะไม่มีโปรแกรม เพราะเห็นเป็น "มา-เอ-โม่" และกัวอีกหลายอย่างถ้ามีปัญหาโนนนี่นั่น....

คัยรู้บ้างว่าจะอิมพอร์ตทางการเมื่อไหร่ Crying or Very sad
hustle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N900 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 17:35  

อยากรู้จังว่าจะวางขายเมื่อไหร่????
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N900 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 17:58  

ทำไมถึงไม่มีภาษาไทย N97 ยัังมีเลย แล้วทำไม N900 ถึงจะไม่มี
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 18:23  

... ผู้เขียน:
ทำไมถึงไม่มีภาษาไทย N97 ยัังมีเลย แล้วทำไม N900 ถึงจะไม่มี

ง่ายๆก็คือคะละOSกันครับ แล้วยังไม่แน่ว่าจะเอาเข้ามาขายหรือเปล่า...
POT N900
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 21:14  

ถ้าn900ไม่มาขายในไทย คิดว่าจะเปลี่ยนใจไปเอาx6ดีมั้ยครับ
rainbow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 01:52  

อยากได้มากกก

ถึงมากที่สุด แต่ .........

มันไม่มี ปากกาใช้จิ้มหน้าจอ เหมือน N97 เหรอค่ะ

กลัวใช้นิ้วจิ้ม แล้ว หน้าจอเปนรอยอ่าา

(รึมี แต่เราอ่านไม่จอเองหว่าาา >_<)
rainbow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 02:05  

ขอเพิ่มเติมอีกนิดนะคะ ไปอ่านเจอมาใน youtube

why is the camera so slow? the image on the screen freezes at 2:24, while the picture shows the person walking through the picture, which happens at 2:26. why does it take 2 seconds to record a picture, and why does the camera fake it by freezing the picture two full seconds before that???

ซึ่ง ก้อเหนด้วยกะเค้านะ ที่ว่า กล้อง กว่าจะถ่ายออกมา มันค่อนข้างช้าอ่า

ไม่รุว่า ทุกคนจะได้สังเกต กันรึป่าวว

ลองดูนะคะ http://www.youtube.com/watch?v=Zr-BF0Gs0_E&NR=1
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 02:28  

rainbow ผู้เขียน:

มันไม่มี ปากกาใช้จิ้มหน้าจอ เหมือน N97 เหรอค่ะ

กลัวใช้นิ้วจิ้ม แล้ว หน้าจอเปนรอยอ่าา

(รึมี แต่เราอ่านไม่จอเองหว่าาา >_<)

กลัวเป็นรอย ก็ใส่พลาสติกกันหน้าจอเป็นรอยได้ครับ เหมือน 5800 งัยครับ

รุ่นนี้เป็นจอแบบทัชสกรีน คงใช้ได้เหมือนกันครับ Cool
สวย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 18:14  

มันไม่มี wifi เหรอคะ
ไม่ค่อยรุ้เรื่องมือถือเท่าไหร่หรอกคะ
KerOF
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 22:06  

สวย ผู้เขียน:
ไม่ค่อยรุ้เรื่องมือถือเท่าไหร่หรอกคะ

ส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer)
- WLAN 802.11b/g และ UPnP (Universal Plug and Play)
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 03:12  

rainbow ผู้เขียน:

มี stylus ครับ ตามรูปเลย
ผมว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 12:17  

ผมว่านะครับ
รุ่นนี้ก็โหดดี สเปก ฟังก์ชั่น ความเร็วในการทำงานก็ดีมาก จากที่ดูคลิป
แต่มันเสียตรงที่เป็น Linux นี่สิครับ
ก็รู้ๆกันอยู่ว่า Linux มันไม่รุ่งยังจะทำ
แล้วถ้าทำ Symbian ให้มันเร็วๆ เลื่อนไหลแบบรุ่นนี้จะเป็นไรมากไหมครับ
nuuneoi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 12:34  

ผมว่า ผู้เขียน:
ผมว่านะครับ
รุ่นนี้ก็โหดดี สเปก ฟังก์ชั่น ความเร็วในการทำงานก็ดีมาก จากที่ดูคลิป
แต่มันเสียตรงที่เป็น Linux นี่สิครับ
ก็รู้ๆกันอยู่ว่า Linux มันไม่รุ่งยังจะทำ
แล้วถ้าทำ Symbian ให้มันเร็วๆ เลื่อนไหลแบบรุ่นนี้จะเป็นไรมากไหมครับ

ตรงกันข้ามนะครับ Linux คืออนาคตต่างหาก ส่วน Symbian มันมีข้อจำกัดบางอย่างครับทำให้มันไม่สามารถเร็วไปมากกว่านี้ได้เท่าไหร่นัก
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 13:40  

ดีดี
maemoออกมาSymbainก้อถูกลง
s40ก้อหายไป
555
ดีใจ เกลียดs40
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2009 14:13  

เห็นบอกเปิดให้จองในอังกฤษ ราคาประมาณ 28,000บาท

http://hitech.sanook.com/mobile/news_13332.php
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 00:30  

Spec โหดดีครับ แต่สำหรับผมแล้ว มานหนาจังเลยอ่า Confused

แค่ N97 ผมก็ว่าหนาแล้วนะ อันนี้หนาและอลังการสุดๆครับ =='

รอ X6 ดีกว่า ไม่หนาจนเกินไปนักครับ Smile
hustle
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 21:44  

อยากได้ N900 จัง
งานTME 2009 ก็จะเอาN900 มาอวดโฉม
อิอิ รอไม่ไหวล่ะ อยากจะได้เห็นไวๆ
จิดิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 22:03  

จะมาอวดโฉมจิง ๆ เหรอคับ
ไม่เห็นรู้เรื่องเลย มาจิงจะไม่พลาดยลแน่นอน
poompotter
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 22:04  

มันเกิดมาเพื่อชนกับแอนดรอยเลยเนอะ

ไงก็สู้ๆละกัน ทั้งแมโม่กับแอนดรอย

เพราะผลประโยชน์อยู่กับพวกเรานี่ล่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 01:08  

poompotter ผู้เขียน:
มันเกิดมาเพื่อชนกับแอนดรอยเลยเนอะ

ไงก็สู้ๆละกัน ทั้งแมโม่กับแอนดรอย

เพราะผลประโยชน์อยู่กับพวกเรานี่ล่ะ

ถูกเลยครับ

ถ้าสู้กัน แข่งกัน

เค้าก็ต้องทำโปรแกรม และ อื่นๆมาเพื่อรองรับผู้บริโภคให้มากยิ่งขึ้น
สวยแต่โง่ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 18:12  

[quote="KerOF"][quote="สวย"]มันไม่มี wifi เหรอคะ
ไม่ค่อยรุ้เรื่องมือถือเท่าไหร่หรอกคะ[/quote]

- WLAN 802.11b/g และ UPnP (Universal Plug and Play)[/quote]

แล้ว wifi กะ WLAN เหมือนหรือต่างกันไงอ่ะ หรือว่ามันเป็นอีกชื่อนึง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 20:42  

สวยแต่โง่ค่ะ ผู้เขียน:
KerOF ผู้เขียน:
สวย ผู้เขียน:

- WLAN 802.11b/g และ UPnP (Universal Plug and Play)

แล้ว wifi กะ WLAN เหมือนหรือต่างกันไงอ่ะ หรือว่ามันเป็นอีกชื่อนึง

อย่างเดียวกันแหละครับ
เซ็งมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 21:30  

ผม เป็นคนหนึ่งที่ รู้สึกเซ็ง กับ โนเกีย ในปี นี้มา ทั้งที่เพิ่งมี n97 เพิ่งออกมา

สำหรับผมแล้วคือ เพิ่งได้เห็นรูป n900 ใน web nokia gang เมื่อ ตอนประมาน ซื้อ n97 ได้แล้วประมาน 2 สับดาได้ เครียดมากก ราคา ก็คงไม่ต่างกัน ยิ่งเห็นใน web siam phone ขึ้นไว้ 24450 บาท แล้ว ยิ่งเซ็ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 22:19  

เก็บเงินสบายๆไว้ปลายปีหน้าเถอะครับ Texas Intuments OMAP 3440/CPU ARM Cotex A 9 Duo Core Multi Processor กำลังจะออกต้นปี ไตรมาสที่ 3 เราจะได้เห็น Windows Mobile 7 บนจอ AMOLED 4 นิ้ว Capacitive TUI ที่ทำงานได้เหมือน Desktop Computer กันจริงๆ และในที่สุด Microsoft ก็จะครองโลกของ Smart Phone ไว้ได้เหมือนที่มันครองโลก Cyber ไว้ได้เช่นทุกวันนี้ อย่าไปคาดหวังกับ OS อื่นๆกันเลยครับถ้าเอาชนะ Windows ได้คงทำไปนานแล้ว ส่วน Symbian ถึงจะครองตลาดไว้ครึ่งหนึ่งตอนนี้ แต่ความต้องการการใช้งานในปัจจุบันมากเกินกว่าที่ Symbian จะรับไหวแล้วครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 00:42  

อืมมม surf ดูแล้วก็จริงแฮะตอนนี้ B7610 ของ Samsung เป็น WM6.1 เริ่มขับจอ AMOLED 16 ล้านสีได้แล้วอ่ะ N900 นี่ออกมาทีหลังสเปคยังแพ้ เจ้าหนูแจ่ม I8910HD แบบไม่เห็นฝุ่นเลยแต่อยากได้ SE Rachael ง่ะจอ AMOLED 4 นิ้วเหมือนกันสวยโคส แต่ไม่รู้ว่ามันจาขายชาติไหนสิเรื่องชักช้าโอ้เอ้ของ SE นี่เบื่อสุดๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 00:43  

อืมมม surf ดูแล้วก็จริงแฮะตอนนี้ B7610 ของ Samsung เป็น WM6.1 เริ่มขับจอ AMOLED 16 ล้านสีได้แล้วอ่ะ N900 นี่ออกมาทีหลังสเปคยังแพ้ เจ้าหนูแจ่ม I8910HD แบบไม่เห็นฝุ่นเลยแต่อยากได้ SE Rachael ง่ะจอ AMOLED 4 นิ้วเหมือนกันสวยโคส แต่ไม่รู้ว่ามันจาขายชาติไหนสิเรื่องชักช้าโอ้เอ้ของ SE นี่เบื่อสุดๆ
Mc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 12:45  

มีใครพอทราบแน่นอนไหมครับ...ว่าเข้าไทยเมื่อไหร่
ถ้านานเกินจะได้ไปสอย BB แทน
...แต่ส่วนตัวใช้แต่ Nokia มาตลอดครับ
แล้วไม่เคยเกิดปัญหาแต่อย่างใดนะ ใช้งานถูกใจตลอด

...ใครพอทราบ รบกวนบอกทีนะครับ
Razz [/b]
นิ่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 16:26  

ดูกระแสการเคลื่อนไหวจะนิ่งเนิบมาก ๆ Crying or Very sad เจ้าซาเตียวดูจะคึกคัก มีรีวิว เจ้า เก้าร้อย เรา ไม่มีไรเพิ่มเติมเรย
เล็งไว้ 2 ตัวนี้แหละ คัยมาก่อนโดนสอยแน่
smileman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 09:18  

ตัวนี้ถ้า
- ไม่มีคีบอร์ด (เอาแบบ satio , i8910 น่าจะพิมไทยง่ายกว่านะ ผมว่า)
- บางลงอีกซักหน่อย (มากหน่อยก็ดี)
- แอปรองรับ ที่น่าสนใจมาเยอะ ๆ (กว่าตอนนี้)
- กล้อง ทัชโฟกัส (ไม่ซีเรียสเรื่อง pixel 5 ล้าน ก็พอแล้ว คงไม่ได้เอาไปอัดแบบขยายใหญ่ที่ไหน)

คงน่าสนอีกไม่น้อย แต่ตอนนี้ก็โอเคแล้วแหละ รออีกซักหน่อยดีกว่า
seasons
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 09:43  

N900 สุดยอดเลยครับ ดูจากสเปกดีมากๆ และ vdo ใน youtube
แต่ตัวเครื่องหนักจังเลยนะครับ 181 กรัม เลย ผมว่ามันหนักมากเลยนะ
เครื่องดูจากสัดส่วนก็น่าจะใหญ่พอสมควรเลย คงพกพายากแน่
คงต้องรอดูกันต่อไปแล้วแหละครับ ว่า NOKIA จะพลักให้ maemo Linux ตัวนี้เกิดได้มั้ย
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 19:31  

seasons ผู้เขียน:
N900 สุดยอดเลยครับ ดูจากสเปกดีมากๆ และ vdo ใน youtube
แต่ตัวเครื่องหนักจังเลยนะครับ 181 กรัม เลย ผมว่ามันหนักมากเลยนะ
เครื่องดูจากสัดส่วนก็น่าจะใหญ่พอสมควรเลย คงพกพายากแน่
คงต้องรอดูกันต่อไปแล้วแหละครับ ว่า NOKIA จะพลักให้ maemo Linux ตัวนี้เกิดได้มั้ย

น่าใช้เหมือนกันนะเนี่ย
เราว่า
แต่ยังแพงไปหน่อย Crying or Very sad
รอลดก่อน ไม่แน่มีโอกาสเข้าไทยก็ได้
ต้องรอดูที่งาน TME2009 อิอิ
firework
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 17:39  

เซ็งมาก ผู้เขียน:
ผม เป็นคนหนึ่งที่ รู้สึกเซ็ง กับ โนเกีย ในปี นี้มา ทั้งที่เพิ่งมี n97 เพิ่งออกมา

สำหรับผมแล้วคือ เพิ่งได้เห็นรูป n900 ใน web nokia gang เมื่อ ตอนประมาน ซื้อ n97 ได้แล้วประมาน 2 สับดาได้ เครียดมากก ราคา ก็คงไม่ต่างกัน ยิ่งเห็นใน web siam phone ขึ้นไว้ 24450 บาท แล้ว ยิ่งเซ็ง

ก็ธรรมดาของโทรศัพท์นี่ครับ คราวหลังก็ดูดีๆ ดูนานๆครับ น่าเพิ่งรีบร้อนซื้อ เพราะถ้าเป็นผมนะ ราคามือถือ 20,000+ เนี่ย ผมจะดูนานมาก ให้แน่ใจจริงๆถึงซื้อ แต่ไหนๆซื้อมาแล้วก็ใช้เถอะครับ หรือไม่อย่างนั้นก็รีบเทิร์นดิครับ N97 ซื้อได้ 2 สัปดาห์ ก็น่าจะได้ราคานี่ครับ แล้วก็เพิ่มเงินอีกหน่อย ก็ได้ N900 แล้วนี่ครับ
gappkoo1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 22:03  

firework ผู้เขียน:
เซ็งมาก ผู้เขียน:

ก็ธรรมดาของโทรศัพท์นี่ครับ คราวหลังก็ดูดีๆ ดูนานๆครับ น่าเพิ่งรีบร้อนซื้อ เพราะถ้าเป็นผมนะ ราคามือถือ 20,000+ เนี่ย ผมจะดูนานมาก ให้แน่ใจจริงๆถึงซื้อ แต่ไหนๆซื้อมาแล้วก็ใช้เถอะครับ หรือไม่อย่างนั้นก็รีบเทิร์นดิครับ N97 ซื้อได้ 2 สัปดาห์ ก็น่าจะได้ราคานี่ครับ แล้วก็เพิ่มเงินอีกหน่อย ก็ได้ N900 แล้วนี่ครับ
]
Confused
plan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n97 vs 900
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 09:43  

geomaster ผู้เขียน:
สุดยอดคับ - - แต่ขอให้ดีกว่า N97 นะคับ

อยากให้ ช่วย เปรียบเทียบกับ n97 และ n900 หน่อยครับ

ดูจาก คลิป แล้วมันไม่แตกต่างเลย

บอกปัญหา เฉพาะ รุ่นมาก็ได้

(เห็นมีคนบอกว่า n97 ช้า)
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: n97 vs 900
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 10:21  

plan ผู้เขียน:
สุดยอดคับ - - แต่ขอให้ดีกว่า N97 นะคับ

อยากให้ ช่วย เปรียบเทียบกับ n97 และ n900 หน่อยครับ

ดูจาก คลิป แล้วมันไม่แตกต่างเลย

ต้องให้เครื่องออกหรือวางขายก่อนคับ
ตอนนี้ยังไม่รู้ข้อมูลอะไรเลยครับ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 10:28  

น่าจะดูผิดคลิบแล้วล่ะครับ ไปดูคลิบ N97 Mini หรือเปล่า

เพราะถ้าไม่นับที่มันเป็น Qwert Slide เหมือนกันแล้วมันไม่มีอะไรเหมือนกันเลยนะครับตั้งแต่ OS ไปจนถึง CPU เลย...เอ้อ ป่าย Nokia อีกอัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 15:23  

รอดูก่อนค่อยบ่น~ ผู้เขียน:

น่าจะดูผิดคลิบแล้วล่ะครับ ไปดูคลิบ N97 Mini หรือเปล่า

เพราะถ้าไม่นับที่มันเป็น Qwert Slide เหมือนกันแล้วมันไม่มีอะไรเหมือนกันเลยนะครับตั้งแต่ OS ไปจนถึง CPU เลย...เอ้อ ป่าย Nokia อีกอัน

เอ่อ ไม่ใช่อย่างนั้นครับ คือ

ความเสถียร ของเครื่อง ระบบสัมผัส ความคร่องของการใช้งาน

n900 ออกมาใหม่กว่าแล้ว มีการแก้ตรงไหนบ้าง

หรือว่า n97 ยังมีข้อดีกว่า (ไม่ใช่ด้านราคานะ แพงชิบ)

ประมาณนี้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 15:34  

Anonymous ผู้เขียน:

ความเสถียร ของเครื่อง ระบบสัมผัส ความคร่องของการใช้งาน

n900 ออกมาใหม่กว่าแล้ว มีการแก้ตรงไหนบ้าง

หรือว่า n97 ยังมีข้อดีกว่า (ไม่ใช่ด้านราคานะ แพงชิบ)

มันเทียบกันไม่ได้อ่ะครับ OS มันคนละตัวกัน เหมือนเอาWindows ไปเทียบกับ MacOS ซึ่งแต่ละด้านมันไม่ได้ออกแบบมาด้วยวัตถุประสงค์เดียวกันครับ

แต่UI ของ Maemo ดูดีกว่า N97 อยู่ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 15:34  

มันเทียบกันไม่ได้อ่ะครับ OS มันคนละตัวกัน เหมือนเอาWindows ไปเทียบกับ MacOS ซึ่งแต่ละด้านมันไม่ได้ออกแบบมาด้วยวัตถุประสงค์เดียวกันครับ

แต่UI ของ Maemo ดูดีกว่า N97 อยู่ครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 22:34  

มีแนวจะเข้าไทยครับ Wink
smileman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 13:02  

มีใครไปงานมาบ้างครับ เป็นไงมั่งน้อ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 11:35  

smileman ผู้เขียน:
มีใครไปงานมาบ้างครับ เป็นไงมั่งน้อ

จากที่ได้ฟังคนได้ได้ไปงานพูดนนะครับ
เขาบอกว่า nokia ยังอุ๊บข่าวเรื่อง X6 และ N900 ไม่บอกว่าเครื่องจะวางจำหน่ายไหม ต้องดูกันต่อไป Laughing
CookieCoffee.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 16:32  

แกะกล่อง Nokia N900 !!!

Nokia N900 ตัวจริงตอนนี้โชว์อยู่ที่งาน Thailand Mobile Expo นะครับ ใครว่างๆ แวะไปชมได้ แต่ N900 มันจะขังตัวเองอยู่ในกล่องใส ไม่ยอมให้เราสัมผัส = =

ส่วน Nokia N900 Maemo ที่เขียนถึงใน Blog อันนี้มาจาก
www.cookiecoffee.com/archives/2020

N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 18:02  

Developer ของ Maemo บอกเองครับว่า N900 ที่คุณ Eldar ณ mobile-review แกได้มานั้น เป็นเฟิร์มแวร์ตัวเก่ามากมาย ตัวใหม่ๆที่ได้ทำการพัฒนาเพื่อออกขายจริงนั้นจะดีกว่าตัวที่แกทดสอบพอสมควร เช่น ตัวที่คุณ Eldar ทดสอบมีพื้นที่ให้ลง app แค่ 90MB แต่ตัวขายจริงสามารถแบ่ง partition ใ้้ห้ลง app ได้เหมือนวินโดว์ในคอม จริงๆแล้ว N900 ใช้ Maemo ที่เป็น Linux เองแท้ๆ ไม่ใช่ Linux-based เหมือน Android นะครับ เพราะฉะนั้นมันจะมีความยืดหยุ่นในแบบฉบับของคอมพิวเตอร์มากกว่า เพราะระบบปฏิบัติการถูกออกแบบมาให้เป็นแบบนั้นแต่แรก พูดง่ายๆ N900 มันคล้ายคอมเครื่องย่อมๆที่มีฟังก์ชั่นโทรศัพท์ได้ การมาของ N900 ยังถือว่าอยู่ในช่วงต้นๆของ Maemo เท่านั้น การเข้ามาของ Qt ใน Maemo 6 จะทำให้อะไรๆสมบูรณ์มากขึ้นกว่านี้ครับ Maemo 5 ยังเป็นตัวโชว์เทคโนโลยีของ Nokia ก่อน ประมาณว่าข้าไม่ได้หยุดนิ่งเรื่อง Touch based device นะ คุณ Eldar แกแง้มๆมาว่า ถ้าใครอยากได้ QWERTY-less ให้รอดู N920 ในช่วงต้น-กลางปีหน้า

ส่วน portrait mode ตอนนี้ยังพัฒนาใช้ได้แค่ Contact และ Dial Pad เท่านั้น โปรแกมส่วนใหญ่ยังเป็น Landscape Mode อยู่

เรื่อง N900 ในบ้านเรา ผมถาม จนท โนเกียเมื่อวานในงาน TME เขาก็บอกว่ายังไม่มีข้อมูลเรื่องราคา หรือจัดจำหน่ายใดๆทั้งสิ้น จึงยังบอกอะไรไม่ได้ เพราะฉะนั้นใครที่ไปงานเพื่อที่จะเล่น N900 คงจะได้เห็นอะไรอย่างงี้แทนนะครับ

ป.ล ตอนนี้ N900 ยังไม่ support MMS นะครับ Crying or Very sad
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 22:54  

ถึงน้อง n900 จะถูกขัดในตู้ที่หนา 12 ชั้น(เหวอไป)
แต่มีโอกาสเข้าไทยสูงมาก Wink
hustle
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 23:27  

สาธุ ๆ ๆ ขอไห้เข้าไทยเถอะ
เห็นแล้วถูกใจมากๆเลยย

N900 ไม่น่าถูกขังไว้เลย
เหมือนตอนN97เด๊ะเลย
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 08:16  

hustle ผู้เขียน:
สาธุ ๆ ๆ ขอไห้เข้าไทยเถอะ
เห็นแล้วถูกใจมากๆเลยย

N900 ไม่น่าถูกขังไว้เลย
เหมือนตอนN97เด๊ะเลย

ได้มาสู้กับแบนรด์ในไทยแระ Laughing
ฅนบ้ามือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia N900 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 11:33  

โหย...อย่างงี้ iPhone 3Gs ก็หงอยไปเลยดิ๊ ดีๆจะได้มีคู่แข่งคู่คี่กันหน่อย แบรนด์เอเซียก็งั้นๆแหละ ประเดี๋ยวประด๋าว วู้บว้าบเดี๋ยวก็วายไปเอง ส่วน 2 แบรนด์นี้ยังไงก็วายยาก... NOKIA ออกตลาดแล้วลดได้อีก ยิ่งตลาดบ้านเรา ออกปุ๊บราคาลดปั๊บ (แต่อุปกรณ์ที่ให้มาอาจจะไม่อยู่ครบอย่างเช่นร้านนาซ่า มาบุญครอง ราคาลดก็จริงแต่ดึงโน้นดึงนี่ออก เพื่อนำเอาไปขายแยกชิ้นอีกต่างหาก เช่น ผมซื้อ 5800Xpress Music 1 ต.ค. 52 ที่ผ่านมา ราคา 10,800 บาท แต่ในกล่องไม่มีสายทีวีเอาท์ ไม่มีสไตลัส ไม่มีขาตั้ง โคตรเซ็งเลย อย่างงี้มันจะลดทำเตี่ยมันทำไมก็ไม่รู้ มันน่าจะขายราคาอุปกรณ์ครบน่ะดีแล้ว) ส่วนเจ้า iPhone 3Gs น่ะ ยังไงมันก็ลดไม่ได้เพราะมันติดสัญญากับแอปเปิ้ล ก็ไม่ว่ากัน ก็จับตลาดบนคนมีอันจะกินถึงโคตรรวยก็แล้วกัน แต่โนเกียลดแน่ ยังไงก็ลด เพราะมีรุ่นใหม่ๆออกมาเรื่อยๆ ไม่ลดก็เตรียมเก็บกลับโกดังคืนแล้วกัน ฮ่าๆ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 14:34  

ฅนบ้ามือถือ ผู้เขียน:
โหย...อย่างงี้ iPhone 3Gs ก็หงอยไปเลยดิ๊ ดีๆจะได้มีคู่แข่งคู่คี่กันหน่อย แบรนด์เอเซียก็งั้นๆแหละ ประเดี๋ยวประด๋าว วู้บว้าบเดี๋ยวก็วายไปเอง ส่วน 2 แบรนด์นี้ยังไงก็วายยาก... NOKIA ออกตลาดแล้วลดได้อีก ยิ่งตลาดบ้านเรา ออกปุ๊บราคาลดปั๊บ (แต่อุปกรณ์ที่ให้มาอาจจะไม่อยู่ครบอย่างเช่นร้านนาซ่า มาบุญครอง ราคาลดก็จริงแต่ดึงโน้นดึงนี่ออก เพื่อนำเอาไปขายแยกชิ้นอีกต่างหาก เช่น ผมซื้อ 5800Xpress Music 1 ต.ค. 52 ที่ผ่านมา ราคา 10,800 บาท แต่ในกล่องไม่มีสายทีวีเอาท์ ไม่มีสไตลัส ไม่มีขาตั้ง โคตรเซ็งเลย อย่างงี้มันจะลดทำเตี่ยมันทำไมก็ไม่รู้ มันน่าจะขายราคาอุปกรณ์ครบน่ะดีแล้ว) ส่วนเจ้า iPhone 3Gs น่ะ ยังไงมันก็ลดไม่ได้เพราะมันติดสัญญากับแอปเปิ้ล ก็ไม่ว่ากัน ก็จับตลาดบนคนมีอันจะกินถึงโคตรรวยก็แล้วกัน แต่โนเกียลดแน่ ยังไงก็ลด เพราะมีรุ่นใหม่ๆออกมาเรื่อยๆ ไม่ลดก็เตรียมเก็บกลับโกดังคืนแล้วกัน ฮ่าๆ

อะ Shocked
สับสน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 15:33  

ผมก็ไปดูที่งาน TME มาเหมือนกัน สอบถามเจ้าหน้าที่โนเกียคนแรก เค้ายืนยันว่าไม่มีการจำหน่ายในไทยยแน่นอน

พอจะถามเค้าก้ไปดูแลคนอื่นอยู่เลยมีเจ้าหน้าที่อีกคนเข้ามาลองถามเล่น ๆ ดันบอกว่าไม่แน่อาจจะมา แต่ทำเป็น เออ...ผมบอกไม่ได้ เลยบอกอ้าว คนนั้นบอกไม่มาแน่ ก้เลยจับให้คุยกันต่อหน้า ตกลงกันให้ดีแล้วบลอกว่าเอาไงแน่

เค้าก็สรุปว่าไม่มาแน่.......คราวนี้เอาไงอีกหว่า
sagolf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 10:25  

ผมคนหนึ่งที่รอรุ่นนี้ หลังจากที่8500โดนฉกไป เพราะช่วงเวลาที่5800 อยู่กับผม ผมใช่มันท่องโลกอินเตอร์เนต เกือบตลอดเวลา ผมว่ามันสุดยอดแล้วนะ แต่พอใด้ข่าวเกี่ยวกับรุ่นนี้ ดูคลิปแล้ว ใช่เลยครับ ถึงแม้ไม่ค่อยมีโปรแกลมรองรับ(แอบหวังให้มีออกมาเยอะๆเหมือนซิมเบี้ยน) ผมว่าเท่าที่เค้ามีให้มาน่าจะคุ้มค่าและคลอบคลุมกับไลฟ์สไตล์ของผมแล้ว ถูกใจตี่สุดคือความลื่นแรง เปิดโปรแกลมพร้อมกันหลายโปรแกลม ผมเห็นคลิปเกมของมันแล้วทึ่งมากครับ ภาพ 3มิติสวยจริงๆ ไม่น่าเชื่อว่าเป็นเกมที่แล้นบนมือถือ
ปล.ขอสาปแช่งพวกมารสังคมชอบล่วงทรัพสินของผู้อื่น ขอให้ชีวิตของมันไม่เจริญ :twisted:
Kyrios
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 17:30  

รีบๆ เข้าไทยเถอะ
จะซื้อให้ได้เลย
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 15:52  

ดูคลิปแล้วต้องบอกว่า เครื่องแรงมากๆๆๆครับบ

สุดยอดจริงๆ

แต่หนาไปนิดอ่าครับบบ ช่วยผลิตให้บางๆก่านี้จาได้ม้ายยย Laughing
hustle
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 21:59  

อยากรู้จังว่าจะเข้าไทยไหมหนอ?
ถ้าเขาจะได้รอต่อไป
ทำไมโนเกียไม่ยอมบอกอะไรชัดเจนนะ
Crying or Very sad
7TAECHiN
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Bkk-Cha
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 17:08  

เข้าไทยเถอะ

สาธุ

ของเค้าดีจริง
gappkoo1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 19:43  

7TAECHiN ผู้เขียน:
เข้าไทยเถอะ

สาธุ

ของเค้าดีจริง

ลองหาดูทั้งบอรด์ ที่มีหัวข้อว่า การกำหนดและการวางขายของโทรศัพท์ nokia 5/10/52 ดูนะ
อิอิ
แล้วจะรู้ว่ามีโอกาสเข้าไทยไหม

แต่ผมว่าเข้าอย่างแน่นอน ถ้าไม่เข้าจะเอามาตั้งโชว์ทำไม
S[h]aron_G[u]ncher
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 17:17  

หรูเกิน ซื้อมาแล้วหาย คงโดน้ำตายแน่ๆเลย Laughing

แต่มันสวยถูกใจนะ
n900
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 20:26  

jaykapok ผู้เขียน:
หาตังค์ซื้อโทรศัพท์กันดีกว่า
เริ่มเลยนะ-------
>>>>วิธีการจ่ายเงินของบริษัท<<<<
บริษัทจะทำการส่งบัตร ATM พร้อมรหัส ที่ พร้อมใช้ มาให้คุณถึงบ้าน โดยผ่าน ไปรษณีย์ ครับ
ไม่รู้ว่าใครจะเชื่อเปล่า แต่ตัวเราเองสมัครตั้งแต่อาทิตย์ก่อน
และลองสมัครเล่นๆเขาบอกว่าจะส่งบัตร ATM มาให้ก็ลองทำดู
อาทิตย์เดียวเราหาคนให้เวป เป็นร้อยคน(โพสโฆษณาตามเว็บบอร์ทต่างๆ)
เมื่อวานเราได้รับบัตร ATM ไปกดเงิน งงเลย แปลกแต่จริง
กดเงินที่ แบงค์กรุงเทพได้มา 35,000 บาทเสียค่าธรรมเนียม 500บาท
ก็เห็นว่าดีจริง และเกินคุ้มจริงๆ ถ้าใครสนใจสมัครได้เลยครับ
ใครไม่เชื่อก็ไม่ต้องนะ
แต่เรานะ งงมากนี่จริงหรือนี่ทำงานเดือนหนึ่งได้ 15,000
นั่งทำนี่(โพส)วันละ 10นาที
เอง ได้ 25,000 บาท ลองดู .คลิกเลย :
แค่คุณกรอกข้อมูลสมัครทางเว็บก้อได้รับเลยขั้นแรก 100$ ง่ายๆ
อ่านเจอมา ลองสมัครได้จริงๆ ยืนยันได้ เพราะได้มาแล้ว
ได้ ATM มากดตังค์แค่สมัครฟรีๆ แล้วแนะนำต่อหรือโพสทางเนตสร้างทีมงานบ้าง
ไม่กี่วันก็จะได้รับบัตร ATM อย่างแน่นอนครับ
ขอแนะนำธุรกิจตัวใหม่จากต่างประเทศ(เศรษฐีดูไบ dubai)
สมัครฟรีทิ้งไว้เล่นๆก่อนก็ได้ ไม่เสียหายอะไร
สมัครปุ๊บได้100 เหรียญเลยและจะมี Down Line (ทั่วโลก) ต่อทันที
สมัครได้เพียงแค่ประมาณ 1วันมี Down Line (ทั่วโลก) แล้วเป็นร้อยคน
บริษัท DUBAI MLM เปิดตัวเป็นทางการในวันที่ 31 มี.ค.2551
บริษัทเปิดมาสองเดือนมีสมาชิกกว่า 250,000 คน
เป็นบริษัทที่มีการจัดอันดับการเจริญเติบโตสูงสุด ในขณะนี้
ดูข้อมูลการเติบโตได้ที่ เวป//alexa.com
สมัครฟรี: ผู้สมัครรับ 100 ดอลล่าร์ (ดอลลาร์ละ 34 บาท)

น่าเชื่อถือตรงที่เราไม่ต้องเสี่ยงนำเลขบัญชีเรากรอกข้อมูลให้เค้า
แต่เค้าจะส่งบัตร ATM มาให้เราตามที่อยู่ที่เรากรอกไปอ่ะ
พอเราได้รับบัตร ATM จากไปรษณีย์ เราก้อกดเงินใช้ได้เลย
และก้อไม่ใช่ที่ให้คลิก banner อะไรนั่นด้วยวิธีสมัครง่าย มากๆ
1. เข้าเว็บ jaykapok.ดี ยู บี เอ ไอ เอ็ม แอล เอ็ม.com
2. แล้วไป Register Now เมนูด้านบน หรือ ปุ่มด้านล่างของเว็บครับ
3. กรอกข้อมูลต่อไปนี้ เป็นภาษาอังกฤษนะ
Sponsor ID: (มันมีอยู่แล้ว : เป็น ID ของเราที่แนะนำคุณมาลงทะเบียนเพื่อรับเงิน)
First Name: ชื่อจริง
Last Name: นามสกุล
Address 1: บ้านเลขที่, ถนน
Address 2: ตำบล, อำเภอ
City: จังหวัด
State: ไม่ต้องใส่
Postal Code: รหัสไปรษณีย์
Country: Thailand
Daytime Phone Number: หมายเลขโทรศัพท์เวลากลางวัน (ใส่แต่ตัวเลขนะครับ
เช่น 66234567
Phone Type: ประเภทโทรศัพท์ : ธุรกิจ/มือถือ/โทรสาร/บ้าน
Nighttime Phone Number: หมายเลขโทรศัพท์เวลากลางคืน
(ใส่แต่ตัวเลขนะครับเช่น 66234567
Phone Type: ประเภทโทรศัพท์ : ธุรกิจ/มือถือ/โทรสาร/บ้าน
Email: อีเมล์
Confirm Email: ยืนยันอีเมล์
User Name: ชื่อในการ login ของเรา (6 - 16 ตัวเลขหรือตัวอักษร)
Password: รหัสผ่าน (8 - 16 ตัวเลขหรือตัวอักษร)
Confirm Password: ยืนยันรหัสผ่าน
Website URL: (เมื่อคุณ กำหนด User Name แล้วจะพบว่า
User Name นี้จะเป็น ชื่อ Website URL โดยอัตโนมัติ)
เวปนี้จะเป็นเวปของเราที่จะให้คนที่เราแนะนำเข้าไปลงทะเบียนเพื่อรับเงินและทำธุรกิจต่อจากคุณ
Are you currently involved with any MLM Travel Program such as YTB or
Your Travel Biz?
เลือก NO
Are you currently involved with any MLM Lead Program such as Just Sell Three?
เลือก NO
Please list up to 3 MLM you have been involved with.
1.ไม่ต้องกรอก
2.ไม่ต้องกรอก
3.กรอก ***? 3rd GOAL is 1,000,000 (copy และนำไปวางได้เลย)
4.กด Continue xวจทานข้อมูล และ Continue ไปจนเสร็จทุกขั้นตอน
5.เอา username กับ password ที่ตั้งไว้ Login เข้าไปดูรายได้ ในช่อง
Earning จะมีเงิน 100 เหรียญ
ประเทศดูไบต้องการขยายธุรกิจไปสู่ทั่วโลก โดยเล็งเห็นว่าระบบที่ดีและรวดเร็วที่สุดคือ
1. อินเตอร์เน็ต 2. ธุรกิจเครือข่าย
จึง ได้สร้างเว็บไซต์ขึ้นมา แต่ถ้าทำการโฆษณาเว็บไซต์แบบทั่วไปจะช้ามาก เช่น ลงโฆษณากับเว็บดังๆ และการซื้อขายสินค้าแบบทั่วไปก็ไม่ยั่งยืน
จึงมีการคิดระบบที่ทำให้ได้ผลดังนี้
1. รวดเร็ว 2. มีประสิทธิภาพ 3. ผู้คนต้องการ
ระบบ การทำงานของเครือข่ายดูไบ ใช้ระบบการแนะนำต่อเป็นเครือข่ายแบบ Hi5 ขยายฐานสมาชิกออกไปเป็นทอดๆไม่สิ้นสุด โดยต่อสมาชิกแบบ เครือข่าย 2 สายงาน โดยในเบื้องต้นสมาชิกที่สมัครใหม่จะต่อสายงานแนวดิ่งลงไปทั่วโลก คุณจะสร้างเครือข่ายที่มีสมาชิกจากทั่วโลก ไม่ใช่แค่ประเด็น
ทำไมได้เงินง่ายขนาดนั้นล่ะ จะได้จริงหรอ?
1. ประเทศดูไบค้าน้ำมัน รวยนะ แทนที่จะจ่ายให้กับการโฆษณาแบบอื่น ก็จ่ายมาให้เราแทน
ถ้า เทียบกับการได้ลูกค้าสมาชิกจริงๆ ดีกว่าไปทำระบบอื่น แต่ได้แค่ตัวเลขหลอกๆ อย่างที่ผ่านๆมา คุณอาจเคยมีส่วนร่วมในกลโกงโดยไม่รู้ตัว เช่น แค่คลิ๊กก็ได้เงิน หลอกเอาค่าโฆษณาจากผู้สนับสนุนหรือเจ้าของธุรกิจที่มาลงโฆษณากับเว็บไซ ต์ต่างๆ ซึ่งคุณเองก็ไม่คิดจะอ่านหรือ
2. อีเบย์ คือคู่ค้าของเครือข่ายดูไบ น่าจับตามอง ทุกคนรู้จักอีเบย์ในฐานะแหล่งซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า
บนโลกอินเตอร์เน็ตที่ใหญ่ที่สุด แค่ลูกค้าเก่าๆของอีเบย์ เปลี่ยนที่ซื้อสินค้า มาซื้อผ่านระบบเครือข่าย คุณได้ส่วนแบ่งด้วย!
3. ผู้คนต้องการซื้อขาย ขยายช่องทางการตลาด คนเล่นเน็ตและกล้าซื้อของผ่านเน็ตมากขึ้น นี่คือแนวโน้ม และโอกาสที่คุณควร รีบคว้าไว้!
จะได้เงินทางไหนล่ะ?
เขาจะส่งบัx ATM มาให้ตามที่อยู่ที่เรากรอกไป... แล้วเอามากดเงินได้ที่ตู้เอทีเอ็มบ้านเรา
(สมัครเสร็จแล้ว อย่าลืมนำ URL ของเรา ไปโพสต์ตามเวปต่าง ๆนะ เพื่อที่จะได้เงินที่รวดเร็วขึ้น )
ลองดูเด้อพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ หน่อยลองแล้วได้เงินจริงๆด้วย ไม่น่าเชื่อ ...ไม่เสียหาย เราไม่ได้ลงทุนไร แค่โพสต์ไปเฉยๆ ...
555
เศรษฐกิจแย่ ลองๆ ทำไปเถอะ เงินทองเป้นของนอกกาย แต่มันคือปัจจัย 6
สรุปว่าทำไมต้องลอง
1. ฟรีไม่ได้มีค่าสมัคร
2. กรอกข้อมูลที่พอเปิดเผยได้ เช่น เบอร์โทร อีเมล์ ที่อยู่ ไม่ได้หนักหนาอะไร
3. เบอร์โทร ?? กรอกไปแล้วก็คงไม่มีใครโทรมาจีบหรอกมั้ง ??
4. เกิดว่าไม่ได้จริง ก็ไม่ได้เสียอะไร เอาเป็นว่าได้รู้ว่ามีเว็บไซต์แบบนี้ด้วย
คำถาม ??
แล้วเขาจะให้เงินเราเพื่ออะไร ?? ในความคิดเราว่า Dubai ชอบทำอะไรที่ไม่เหมือนใครแล้วเงินหนา
ฉะนั้นตามที่โฆษณาเหมือนกับเขาต้องการให้บริษัทเขาเป็น MLM ที่ใหญ่ที่สุด ( มีสมาชิกเยอะที่สุด )
จึงได้เหมือนกับจ้างพวกเราเข้าไปเป็นสมาชิก เพื่อในเวล่าการต่อรอด้านธุระกิจต่างๆ จะได้ง่ายขึ้น
และถ้าเราลองคิดดูว่าสมาชิกเขามีเป็นล้าน เขามีอีเมล์ของเรา เขาก็คงส่งโฆษณาขายเราเช่นกัน
เช่นพวก โรงแรม ท่องเที่ยว อย่างน้อยๆใน 1 ล้านคนของสมาชิกก็น่าจะมีคนสนใจบ้างแหละ ว่าไหม ?
คิดดูแล้วก็ไม่ได้เสียอะไร แต่อาจจะต้องมานั่งลบเมล์โฆษณาก็เป็นไปได้ แต่เอาเหอะตั้ง 100 $ X 33 = 3300 บาท คุ้มๆๆๆ
อ่านมาถึงนี้แล้ว ลองสมัครเล่นๆ ดูนะค่ะ ได้ 100$ จริงๆ
*** สายงานเป็น binary (2 สาย) บริษัทจัดต่อสายงานให้อัตโนมัติ 1 ข้าง
มีสมาชิกบางท่านที่สมัครแล้วรุ่งขึ้นมีสมาชิกเป็นพันคนจากทั่วโลกมาต่อให้
ลองสมัครดูไม่เสียหายอะไร แถมได้ตังค์ใช้ฟรีๆ
เป็นธุรกิจซึ่งเปิดตัวในวันที่ 31 มี.ค. นี้
โดยบริษัทจะให้เงิน 100 เหรียญสำหรับผู้ที่สมัครเป็นสมาชิกนะ
และถ้าเราแนะนำเพื่อนให้มาสมัคร เราได้ฟรีๆอีก 25 เหรียญ
เอา ชื่อเว็บที่เราตั้งไว้เวป //*****. dubai . com (***** เป็นชื่อที่คุณกำหนดตอน Website URL: หรือ Login แล้วดูจาก My Profile\Account Information
แล้วจะเห็น Web Site Address: *****. Dubai.com )
ไปแนะนำเพื่อนให้กรอกแบบสอบถามเหมือนเรา
ข้อมูลทั้งหมดถูกส่งให้ในอีเมล์ที่กรอก
หลังสมัคร อาจอยู่ใน Junk mail.(อีเมล์ขยะ)
วิธีขยายเครือข่ายเพื่อเพิ่มรายได้คือ ทำเหมือนที่เราทำเท่านั้น
ลองดูครับไม่เสียหายอะไรรับรองได้

ไอ้บ้า ไปซะไป
deathgod
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 21:37  

n900 ผู้เขียน:
>>>>วิธีการจ่ายเงินของบริษัท<<<<
บริษัทจะทำการส่งบัตร ATM พร้อมรหัส ที่ พร้อมใช้ มาให้คุณถึงบ้าน โดยผ่าน ไปรษณีย์ ครับ
ไม่รู้ว่าใครจะเชื่อเปล่า แต่ตัวเราเองสมัครตั้งแต่อาทิตย์ก่อน
และลองสมัครเล่นๆเขาบอกว่าจะส่งบัตร ATM มาให้ก็ลองทำดู
อาทิตย์เดียวเราหาคนให้เวป เป็นร้อยคน(โพสโฆษณาตามเว็บบอร์ทต่างๆ)
เมื่อวานเราได้รับบัตร ATM ไปกดเงิน งงเลย แปลกแต่จริง
กดเงินที่ แบงค์กรุงเทพได้มา 35,000 บาทเสียค่าธรรมเนียม 500บาท
ก็เห็นว่าดีจริง และเกินคุ้มจริงๆ ถ้าใครสนใจสมัครได้เลยครับ
แต่เรานะ งงมากนี่จริงหรือนี่ทำงานเดือนหนึ่งได้ 15,000
เอง ได้ 25,000 บาท ลองดู .คลิกเลย :
แค่คุณกรอกข้อมูลสมัครทางเว็บก้อได้รับเลยขั้นแรก 100$ ง่ายๆ
อ่านเจอมา ลองสมัครได้จริงๆ ยืนยันได้ เพราะได้มาแล้ว
ได้ ATM มากดตังค์แค่สมัครฟรีๆ แล้วแนะนำต่อหรือโพสทางเนตสร้างทีมงานบ้าง
ไม่กี่วันก็จะได้รับบัตร ATM อย่างแน่นอนครับ
ขอแนะนำธุรกิจตัวใหม่จากต่างประเทศ(เศรษฐีดูไบ dubai)
สมัครฟรีทิ้งไว้เล่นๆก่อนก็ได้ ไม่เสียหายอะไร
สมัครปุ๊บได้100 เหรียญเลยและจะมี Down Line (ทั่วโลก) ต่อทันที
สมัครได้เพียงแค่ประมาณ 1วันมี Down Line (ทั่วโลก) แล้วเป็นร้อยคน
บริษัท DUBAI MLM เปิดตัวเป็นทางการในวันที่ 31 มี.ค.2551
บริษัทเปิดมาสองเดือนมีสมาชิกกว่า 250,000 คน
เป็นบริษัทที่มีการจัดอันดับการเจริญเติบโตสูงสุด ในขณะนี้
ดูข้อมูลการเติบโตได้ที่ เวป//alexa.com
สมัครฟรี: ผู้สมัครรับ 100 ดอลล่าร์ (ดอลลาร์ละ 34 บาท)

น่าเชื่อถือตรงที่เราไม่ต้องเสี่ยงนำเลขบัญชีเรากรอกข้อมูลให้เค้า
แต่เค้าจะส่งบัตร ATM มาให้เราตามที่อยู่ที่เรากรอกไปอ่ะ
พอเราได้รับบัตร ATM จากไปรษณีย์ เราก้อกดเงินใช้ได้เลย
และก้อไม่ใช่ที่ให้คลิก banner อะไรนั่นด้วยวิธีสมัครง่าย มากๆ
1. เข้าเว็บ jaykapok.ดี ยู บี เอ ไอ เอ็ม แอล เอ็ม.com
2. แล้วไป Register Now เมนูด้านบน หรือ ปุ่มด้านล่างของเว็บครับ
3. กรอกข้อมูลต่อไปนี้ เป็นภาษาอังกฤษนะ
Sponsor ID: (มันมีอยู่แล้ว : เป็น ID ของเราที่แนะนำคุณมาลงทะเบียนเพื่อรับเงิน)
Daytime Phone Number: หมายเลขโทรศัพท์เวลากลางวัน (ใส่แต่ตัวเลขนะครับ
Nighttime Phone Number: หมายเลขโทรศัพท์เวลากลางคืน
(ใส่แต่ตัวเลขนะครับเช่น 66234567
User Name: ชื่อในการ login ของเรา (6 - 16 ตัวเลขหรือตัวอักษร)
Password: รหัสผ่าน (8 - 16 ตัวเลขหรือตัวอักษร)
Confirm Password: ยืนยันรหัสผ่าน
Website URL: (เมื่อคุณ กำหนด User Name แล้วจะพบว่า
User Name นี้จะเป็น ชื่อ Website URL โดยอัตโนมัติ)
เวปนี้จะเป็นเวปของเราที่จะให้คนที่เราแนะนำเข้าไปลงทะเบียนเพื่อรับเงินและทำธุรกิจต่อจากคุณ
Are you currently involved with any MLM Travel Program such as YTB or
เลือก NO
Are you currently involved with any MLM Lead Program such as Just Sell Three?
เลือก NO
Please list up to 3 MLM you have been involved with.
3.กรอก ***? 3rd GOAL is 1,000,000 (copy และนำไปวางได้เลย)
4.กด Continue xวจทานข้อมูล และ Continue ไปจนเสร็จทุกขั้นตอน
5.เอา username กับ password ที่ตั้งไว้ Login เข้าไปดูรายได้ ในช่อง
ประเทศดูไบต้องการขยายธุรกิจไปสู่ทั่วโลก โดยเล็งเห็นว่าระบบที่ดีและรวดเร็วที่สุดคือ
1. อินเตอร์เน็ต 2. ธุรกิจเครือข่าย
จึง ได้สร้างเว็บไซต์ขึ้นมา แต่ถ้าทำการโฆษณาเว็บไซต์แบบทั่วไปจะช้ามาก เช่น ลงโฆษณากับเว็บดังๆ และการซื้อขายสินค้าแบบทั่วไปก็ไม่ยั่งยืน
จึงมีการคิดระบบที่ทำให้ได้ผลดังนี้
1. รวดเร็ว 2. มีประสิทธิภาพ 3. ผู้คนต้องการ
ระบบ การทำงานของเครือข่ายดูไบ ใช้ระบบการแนะนำต่อเป็นเครือข่ายแบบ Hi5 ขยายฐานสมาชิกออกไปเป็นทอดๆไม่สิ้นสุด โดยต่อสมาชิกแบบ เครือข่าย 2 สายงาน โดยในเบื้องต้นสมาชิกที่สมัครใหม่จะต่อสายงานแนวดิ่งลงไปทั่วโลก คุณจะสร้างเครือข่ายที่มีสมาชิกจากทั่วโลก ไม่ใช่แค่ประเด็น
ทำไมได้เงินง่ายขนาดนั้นล่ะ จะได้จริงหรอ?
1. ประเทศดูไบค้าน้ำมัน รวยนะ แทนที่จะจ่ายให้กับการโฆษณาแบบอื่น ก็จ่ายมาให้เราแทน
ถ้า เทียบกับการได้ลูกค้าสมาชิกจริงๆ ดีกว่าไปทำระบบอื่น แต่ได้แค่ตัวเลขหลอกๆ อย่างที่ผ่านๆมา คุณอาจเคยมีส่วนร่วมในกลโกงโดยไม่รู้ตัว เช่น แค่คลิ๊กก็ได้เงิน หลอกเอาค่าโฆษณาจากผู้สนับสนุนหรือเจ้าของธุรกิจที่มาลงโฆษณากับเว็บไซ ต์ต่างๆ ซึ่งคุณเองก็ไม่คิดจะอ่านหรือ
2. อีเบย์ คือคู่ค้าของเครือข่ายดูไบ น่าจับตามอง ทุกคนรู้จักอีเบย์ในฐานะแหล่งซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า
บนโลกอินเตอร์เน็ตที่ใหญ่ที่สุด แค่ลูกค้าเก่าๆของอีเบย์ เปลี่ยนที่ซื้อสินค้า มาซื้อผ่านระบบเครือข่าย คุณได้ส่วนแบ่งด้วย!
3. ผู้คนต้องการซื้อขาย ขยายช่องทางการตลาด คนเล่นเน็ตและกล้าซื้อของผ่านเน็ตมากขึ้น นี่คือแนวโน้ม และโอกาสที่คุณควร รีบคว้าไว้!
เขาจะส่งบัx ATM มาให้ตามที่อยู่ที่เรากรอกไป... แล้วเอามากดเงินได้ที่ตู้เอทีเอ็มบ้านเรา
(สมัครเสร็จแล้ว อย่าลืมนำ URL ของเรา ไปโพสต์ตามเวปต่าง ๆนะ เพื่อที่จะได้เงินที่รวดเร็วขึ้น )
ลองดูเด้อพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ หน่อยลองแล้วได้เงินจริงๆด้วย ไม่น่าเชื่อ ...ไม่เสียหาย เราไม่ได้ลงทุนไร แค่โพสต์ไปเฉยๆ ...
555
เศรษฐกิจแย่ ลองๆ ทำไปเถอะ เงินทองเป้นของนอกกาย แต่มันคือปัจจัย 6
2. กรอกข้อมูลที่พอเปิดเผยได้ เช่น เบอร์โทร อีเมล์ ที่อยู่ ไม่ได้หนักหนาอะไร
3. เบอร์โทร ?? กรอกไปแล้วก็คงไม่มีใครโทรมาจีบหรอกมั้ง ??
4. เกิดว่าไม่ได้จริง ก็ไม่ได้เสียอะไร เอาเป็นว่าได้รู้ว่ามีเว็บไซต์แบบนี้ด้วย
คำถาม ??
แล้วเขาจะให้เงินเราเพื่ออะไร ?? ในความคิดเราว่า Dubai ชอบทำอะไรที่ไม่เหมือนใครแล้วเงินหนา
ฉะนั้นตามที่โฆษณาเหมือนกับเขาต้องการให้บริษัทเขาเป็น MLM ที่ใหญ่ที่สุด ( มีสมาชิกเยอะที่สุด )
จึงได้เหมือนกับจ้างพวกเราเข้าไปเป็นสมาชิก เพื่อในเวล่าการต่อรอด้านธุระกิจต่างๆ จะได้ง่ายขึ้น
และถ้าเราลองคิดดูว่าสมาชิกเขามีเป็นล้าน เขามีอีเมล์ของเรา เขาก็คงส่งโฆษณาขายเราเช่นกัน
เช่นพวก โรงแรม ท่องเที่ยว อย่างน้อยๆใน 1 ล้านคนของสมาชิกก็น่าจะมีคนสนใจบ้างแหละ ว่าไหม ?
คิดดูแล้วก็ไม่ได้เสียอะไร แต่อาจจะต้องมานั่งลบเมล์โฆษณาก็เป็นไปได้ แต่เอาเหอะตั้ง 100 $ X 33 = 3300 บาท คุ้มๆๆๆ
อ่านมาถึงนี้แล้ว ลองสมัครเล่นๆ ดูนะค่ะ ได้ 100$ จริงๆ
*** สายงานเป็น binary (2 สาย) บริษัทจัดต่อสายงานให้อัตโนมัติ 1 ข้าง
มีสมาชิกบางท่านที่สมัครแล้วรุ่งขึ้นมีสมาชิกเป็นพันคนจากทั่วโลกมาต่อให้
ลองสมัครดูไม่เสียหายอะไร แถมได้ตังค์ใช้ฟรีๆ
เป็นธุรกิจซึ่งเปิดตัวในวันที่ 31 มี.ค. นี้
โดยบริษัทจะให้เงิน 100 เหรียญสำหรับผู้ที่สมัครเป็นสมาชิกนะ
และถ้าเราแนะนำเพื่อนให้มาสมัคร เราได้ฟรีๆอีก 25 เหรียญ
เอา ชื่อเว็บที่เราตั้งไว้เวป //*****. dubai . com (***** เป็นชื่อที่คุณกำหนดตอน Website URL: หรือ Login แล้วดูจาก My Profile\Account Information
แล้วจะเห็น Web Site Address: *****. Dubai.com )
ไปแนะนำเพื่อนให้กรอกแบบสอบถามเหมือนเรา
ข้อมูลทั้งหมดถูกส่งให้ในอีเมล์ที่กรอก
หลังสมัคร อาจอยู่ใน Junk mail.(อีเมล์ขยะ)
วิธีขยายเครือข่ายเพื่อเพิ่มรายได้คือ ทำเหมือนที่เราทำเท่านั้น
ลองดูครับไม่เสียหายอะไรรับรองได้

ใช่ ไปผุดไปเกิดซะไปปป
VirusDm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 23:00  

deathgod ผู้เขียน:
n900 ผู้เขียน:

เลือก NO
เลือก NO
555
คำถาม ??

ใช่ ไปผุดไปเกิดซะไปปป

บริษัทนี้มันหลอกหลวง ไอโง่ยังทำอีก

กลับไปหาเงินเดือนทำเถอะนะลูกนะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 10:15  

จะขายในไทยไหมว้า Crying or Very sad
hustle
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 20:03  

ไม่มีข่าวอะไรคืบหน้าเลยย
เราก้อยากจะรู้ว่าจะขายในไทยไหม
ต้องรอโนเกียกันต่อไป ;[
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 08:13  

จากกระแส Nokia N900 มาแรงไม่หยุดในแถบยุโรป ทําให้มีข่าวลือเรื่องรุ่นต่อไปของ N900 ออกมา ล่าสุด มีข่าวลือ (พร้อมภาพหลุด) ของ Nokia N920 รุ่นที่คาดไว้ว่าจะเป็นภาคต่อของ N900 ในปัจจุบัน จากภาพที่หลุดออกมา จะเห็นว่า มันไม่มีคีย์บอร์ดอีกต่อไป แต่หน้าจอทัชสกรีนใหญ่ขึ้นมาก ส่วนคุณสมบัติที่คาดว่าจะมีใน N920 มีดังนี้

- หน้าจอทัชสกรีน Capacitive 4.13 นิ้ว ความละเอียด 800x480 พิคเซล
- ระบบปฏิบัติการ Maemo 6
- ซีพียู OMAP3430 600 MHz
- เมมโมรี่ภายใน 32GB (เพิ่มเมมโมรี่การ์ดได้)
- GPS, WiFi
- รองรับหูฟัง 3.5 mm.
- ตัวเครื่องบางเบา
- กล้องความละเอียด 5 ล้านพิคเซล พร้อมออโต้โฟกัส

จากที่รุ่นนี้ใช้ OS Maemo 6 ดังนั้น Nokia N920 อาจจะเปิดตัวในงาน Mobile World Congress 2010 ที่จะจัดขึ้นในเดือนกุมภาพันธ์ปีหน้า และน่าจะวางขายในช่วงกลางๆ ปี หากคุณสนใจละก็ มีเวลาเก็บเงินได้เหลือเฟือเลยล่ะ

ที่มา : Unwiredview, Nokiaport.de

Nokia N920 Laughing
GearPK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 18:09  

^
^
^
แบบนี้แหละที่รอคอย
ไม่มี kb ให้หนา แมีแค่จอกับปุ่มพื้นฐานก็พอ
ถ้ามีรุ่นนี้จริงจะเก็บตังไว้รอวันล่ะ 10 บาทเลย Very Happy
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 20:06  

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/eEKZ6HvgL1o&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/eEKZ6HvgL1o&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="425" height="344"></embed></object>

เกมส์กราฟิกดีมากครับ n900 Shocked
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 05:44  

สงสัยคอยไม่ไหวครับตอนนี้ตัดใจจากn97มาเป็นsatioแล้วขี้เกียจคอยนานมาตอนใหนค่อยสอยตอนนั้นเบื่อnokiaชอบกั๊กมี97มินิมาจะขายได้เปล่าn97ก็มีแล้วยังมีMINIออกมาซ้ำอีกนี่แหละทำแบบนี้ไม่เคยเปลี่ยนแล้วชอบให้คอยนานด้วย
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 12:00  

สงสัยคอยไม่ไหวครับตอนนี้ตัดใจจากn97มาเป็นsatioแล้วขี้เกียจคอยนานมาตอนใหนค่อยสอยตอนนั้นเบื่อnokiaชอบกั๊กมี97มินิมาจะขายได้เปล่าn97ก็มีแล้วยังมีMINIออกมาซ้ำอีกนี่แหละทำแบบนี้ไม่เคยเปลี่ยนแล้วชอบให้คอยนานด้วย

Internet Tables ต้องทำใจครับ เพราะจากรุ่นที่ผ่านๆ มา เป็นรุ่นที่ไม่สามารถโทรออกได้ แต่ Nokia N900 และ N920 โปรออกได้ ซึ่งตอนนี้ไม่มีข่าวที่แน่ใจในเรื่องการวางจำหน่ายในเมื่องไทยหรือไม่ ต้องทำใจครับ satio ก็รอตั้ง 6 7 เดือนกว่าจะวางขาย nokia ไม่ถึง 3 เดือนด้วยซ้ำ ไม่ใช่ว่า ออกตัวแล้วขายเลยครับ ไม่เหมือน แบรนด์ SAMSUNG ออกมาจนทำให้ลูกค้ามึนเลยครับ ออกตัวแปปเดียวขายแล้ว ออกช้าๆแหละดีแล้วครับ Wink
orange
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 13:11  

สวยมากๆ สเปคขั้นเทพจริงๆ
แต่ถ้าไม่มีคีย์บอร์ดคงจะสวยกว่านี้นะ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 13:28  

N920 สวยดีเนอะ เราเอง ไม่ชอบคีบอร์ดเหมือนกัน
ชอบจอใหญ่มากกว่า
ส่วนตัวเราว่าเครื่องพวกนี้ไครอยากได้จริงๆ คงหิ้วกันแหละ
เพราะเราเห็นบางคนเริ่มหิ้วมาใช้กันแล้ว
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 16:28  

ยุโรป Hot มากๆ Wink
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 19:08  

รูป N920 ที่เห็นเป็นอะไรที่ Photoshop ขึ้นมาครับ ดูจากตัว OS นี่ก็รันอยู่หน้าจอก็เป็นเวอร์ชั่นเก่า N810 ครับ

แต่ N920(หรือ N910) มีิจริงๆแน่ครับ ไม่มีคีย์บอร์ดและจะออกมาราวๆต้น-กลางปีหน้า ส่วนที่พัฒนาจาก N900 มากที่สุดคือ กล้องถ่ายภาพและวิดีโอ ส่วนอีกตัวจะออกมาราวๆ Q3 ปีหน้า มาพร้อม UI แบบใหม่ก้าวเข้าสู่ Maemo 6 เต็มตัว

จากรีวิวเวปนี้ http://www.mobileindustryreview.com/2009/10/absolutely-blown-away-by-the-n900.html ค่อนข้างที่จะเห็นภาพ N900 คร่าวๆแล้วนะครับ ผู้เขียนค่อนข้างที่จะตกตะลึงกับความสามารถของ N900 มากๆ โดยมีคลิปถึง 2 อันช่วยให้เห็นภาพได้นะครับ

คลิปที่ 1
<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Jo2wHy2kTE4&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Jo2wHy2kTE4&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>
คลิปนี้จะเป็นแกะกล่องลองของ N900 ครั้งแรก ต้องบอกก่อนนะครับว่าตัวที่เขานำมารีวิวนี้ ยังไม่ใช่เฟิร์มแวร์เวอร์ชั่นที่ขายจริงๆ ตัวที่ขายจริงๆโนเกียบอกว่าจะเพิ่มความสามารถและความเสถียรเข้าไปมากกว่านี้อีก จากคลิปนี้เราจะเห็นว่าเซต ว/ด/ป ให้ N900 ครั้งแรกเป็นอย่างไร การเปิดเครื่อง การดูวิีดีโอเดโม่สาธิตการทำงานของ N900

คลิปที่ 2
<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Nxcd1FZ8cCk&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Nxcd1FZ8cCk&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>
คลิปนี้เราจะได้เห็นว่า N900 ทำงานเร็วแค่ไหน(ผู้รีวิวอุทานตลอดเวลาว่าเครื่องเร็วมากแค่ไหน) ระบบ Multi-tasking จริงๆบนโทรศัพท์เป็นเช่นไร ไม่ว่าจะเปิดกี่หน้าต่าง task งาน N900 ก็สามารถรัน task นั้นอยู่ตลอดเวลาได้อย่างต่อเนือง ไหนจะการเปิดเวปที่ N900 lามารถรัน Flash ได้เต็มรูปแบบเหมือน Desktop เป๊ะๆ ฯลฯ

ลองดู 2 คลิปนี้นะครับ แล้วจะได้ไอเดียคร่าวๆว่า N900 ว่าเป็นอย่างไร
จะเห็นว่า N900 มีความเป็นคอมพิวเตอร์มากที่สุดในบรรดามือถือทั้งหมดในท้องตลาดตอนนี้เลยก็ว่าได้ครับ
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 19:13  

ส่วนคลิปนี้แสดงความสามารถในการโหลดวเปเพจของ N900 นะครับ

นอกจาก N900 จะทิ้ง N97 แบบไม่เห็นฝุ่นแล้ว
N900 ยังแสดงผลแบบ desktop เลยในขณะที่ N97 แสดงผลแบบ mobile version ด้วยซ้ำ ดูกันเลยครับ
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/EzkcVQ3Oe-0&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/EzkcVQ3Oe-0&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 19:47  

แจ่มเลย Shocked
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 00:52  

โหดมาก N900 ทิ้ง 97 ไม่เห็นฝุ่นเลย

ต้องรอดูตัวจริงอีกที ^^
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 09:48  

โหดมาก N900 ทิ้ง 97 ไม่เห็นฝุ่นเลย

ไม่รู้จะเข้าไทยไหมน้า Crying or Very sad
orange
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 16:55  

นั่นน่ะสิเนอะ ไม่รู้จะเข้าไทยมั้ย อยากได้ๆ
คงต้องเก็บเงินซื้อตั้งแต่วันนี้เลยมั้ง 555
VirusDm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 07:08  

gappkoo ผู้เขียน:

ไม่รู้จะเข้าไทยไหมน้า Crying or Very sad

นั้นสิครับพี่ อยากให้เข้าไทยเหมือนกัน ^^

อยากไปสัมผัสตัวเป็นซะหน่อย เพราะไปเล่น N97 มาแล้วไม่ชอบเลย

ตอนนี้ก็ N79 เรื่อยๆไปก่อน อิอิ ข้างควา่มด้านบนก็ของผมนะครับ

ไม่อยาก LOGIN แวะมาก่อนนอน อิอิ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 08:51  

เด๊ยวก็รู้ว่าเข้าไหม Laughing
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 12:57  

เรามาดูการเซตค่าต่างๆใน N900 กันครับ

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/YVCZ3f8-AhI&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/YVCZ3f8-AhI&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 14:53  

N Series ผู้เขียน:
เรามาดูการเซตค่าต่างๆใน N900 กันครับ

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/YVCZ3f8-AhI&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/YVCZ3f8-AhI&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

ยากเหมือนกันนะเนี่ย Crying or Very sad
VirusDm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 22:51  

gappkoo ผู้เขียน:
N Series ผู้เขียน:

ยากเหมือนกันนะเนี่ย Crying or Very sad

.
มึนตึ๊บเลยครับ

สงสัยคงต้องใช้เวลาซะหน่อย - - *
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 22:59  

หุๆ เข้าไทย ผมว่าน่าจะมีภาษาไทยให้เซ็ตนะครับ

เร็วมากมาย รุ่นนี้ เหมือนคอมจริงมากๆครับ

อยากจับเครื่องจริงๆจังเลย
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 18:29  

aukkarapong ผู้เขียน:
หุๆ เข้าไทย ผมว่าน่าจะมีภาษาไทยให้เซ็ตนะครับ

เร็วมากมาย รุ่นนี้ เหมือนคอมจริงมากๆครับ

อยากจับเครื่องจริงๆจังเลย

ในงาน nokia ขังไว้ เหอๆ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 23:53  

ผมว่าสงสัยเค้ารอดูยอดขาย N97 มั้งครับ

เดาเอานะ ถ้า 97 ขายดีก็น่าจะเข้ามั้งนะ >,,<

อยากเล่นตัวจริงอ่า >o<
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2009 16:03  

ผมว่าสงสัยเค้ารอดูยอดขาย N97 มั้งครับ

เดาเอานะ ถ้า 97 ขายดีก็น่าจะเข้ามั้งนะ >,,<

อยากเล่นตัวจริงอ่า >o<

ผมว่าน่าจะใช่นะ Crying or Very sad
inlineboy
Year's Star

จังหวัด: CNX
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 02:40  

ในแคตตาล็อกSiamPhoneบอกว่า

รับ-ส่งข้อความ (Messaging)
- อีเมล์ Email (IMAP/POP3/SMTP)
- SMS, ข้อความแชท (Instant Messaging)

รุ่นนี้ไม่รองรับ MMS เหรอคับ ??
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 03:24  

inlineboy ผู้เขียน:
ในแคตตาล็อกSiamPhoneบอกว่า

รับ-ส่งข้อความ (Messaging)
- อีเมล์ Email (IMAP/POP3/SMTP)
- SMS, ข้อความแชท (Instant Messaging)

รุ่นนี้ไม่รองรับ MMS เหรอคับ ??

ถูกต้องครับเพราะเดิมทีมันไม่ใช่ มือถือแต่เป็น Tablet มากกว่าครับเพิ่งมามีรุ่นที่โทรได้คือ N900 รุ่นแรก OS จึงไม่รองรับครับ

ถ้าเอาเป็นมือถือแท้ๆรอดู N920 น่าจะมีอนาคตกว่าครับ(เป็น Maemo6)

ปล.Maemo 5 เพิ่งลุยตลาดมือถือได้รุ่นเดียวเปลี่ยนเป็น 6 ซะแล้ว มันอัพ ROM เหมือน WM ได้หรือเปล่าหว่า ถ้าไม่ได้นี่...N900 จะน่าสงสารมาก
VirusDm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 04:22  

ตอนนี้ผมว่าจะซื้อ N79 จากรุ่นพี่มาใช้แก้ขัดก่อน

เพื่อนๆคิดว่าดีไหมครับ N79 เนี่ย ก่ะเปลี่ยนจาก N70 มาใช้

เพื่อนบอร์ดโนเกียมีข้อดี - ข้อเสียอะไรไหมครับ

แนะนำผมที
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 18:54  

VirusDm ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมว่าจะซื้อ N79 จากรุ่นพี่มาใช้แก้ขัดก่อน

เพื่อนๆคิดว่าดีไหมครับ N79 เนี่ย ก่ะเปลี่ยนจาก N70 มาใช้

เพื่อนบอร์ดโนเกียมีข้อดี - ข้อเสียอะไรไหมครับ

แนะนำผมที

แล้วแต่ครับ ไม่แน่ nokia ก็ไม่เอาเข้าไทยก็ได้ แต่อาจจะเอา รุ่น maemo 6 ก็ได้คือ n920 รอดูกันต่อไปนะครับ Wink
xcrozx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 15:28  

ถ้ามีโปรแกรม call filtering นะ จะใช้ตัวนี่เลย เสียดาบ โปรแกรมหลาอยหรอเหลือเกิน เลยเลือก satio แืืทน.

ใจจิงๆชอบตัวนี่มาก
orange
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 15:56  

ได้ดูคลิปหลายๆอัน แล้วรู้สึกทึ่งในความเร็วของ N 900

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: